Chào bạn Tìm kiếm | Bài viết mới | Thành viên | Đăng ký | Đăng nhập |
Diễn đàn - Công ty TNHH Thương mại và Giải pháp công nghệ THÀNH NAM » Trao đổi, mua bán » Bất động sản » Bộ Xây dựng giải đáp về chứng chỉ năng lực xây dựng
Bộ Xây dựng giải đáp về chứng chỉ năng lực xây dựng      
Chủ đề trước · Chủ đề tiếp theo
LinhTran
1/8/2020 11:18:08 AM
Chung tay xây dựng cộng đồng


Cấp bậc: Binh nhì

Tham gia: 25/2/2020
Bài viết: 55
Đến từ: DNV

Đánh giá: [0]
Xem thêm: Quy định mới về chứng chỉ năng lực xây dựng
(Chinhphu.vn) - Kể từ ngày Nghị định 100/2018/NĐ-CP có hiệu lực, tổ chức tham gia hoạt động xây dựng đối với các công trình có quy mô cấp IV thì phải đáp ứng điều kiện năng lực quy định tại Nghị định này và đã có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng từ hạng III trở lên.Cấp chứng chỉ năng lực xây dựng cho công ty
Theo phản ánh của ông Hồ Hải (Đà Nẵng), Khoản 2, Điều 10 Thông tư số 17/2016/TT-BXD quy định, tổ chức chưa đủ điều kiện cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng thì được tham gia hoạt động xây dựng các công trình cấp IV.
Tuy nhiên, Thông tư số 08/2018/TT-BXD có hiệu lực thì không thấy quy định vấn đề này.
Ông Hải hỏi, tổ chức chưa đủ điều kiện cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng có được tham gia hoạt động xây dựng các công trình cấp 4 nữa hay không và theo quy định nào?
Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:
“ Tổ chức khi tham gia hoạt động xây dựng phải đáp ứng điều kiện năng lực và được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng đối với các trường hợp theo quy định tại Khoản 20, Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ về việc sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng có hiệu lực thi hành ngày 15/9/2018.
Theo đó, kể từ ngày Nghị định này có hiệu lực, trường hợp tổ chức tham gia hoạt động xây dựng đối với các công trình có quy mô cấp IV thì phải đáp ứng điều kiện năng lực quy định tại Nghị định này và đã có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng từ hạng III trở lên.”
Theo Chinhphu.vn
Để được tư vấn chi tiết, vui lòng liên hệ:
Công ty CP Tư vấn Setup Doanh Nghiệp Việt
Website: vietcompany.vn
Hotline: 1900 633 078
---------------------------------
--------Linh Trần---------
www.viendaotaocanbo.edu.vn
www.vietcompany.vn

{ Hãy nhập thông tin bình luận bài viết này }
 
LinhTran đã offline
 #1  
Thành viên đang xem
Có 1 người dùng đang xem (1 thành viên - 1 khách) : atcmedia
Diễn đàn - Công ty TNHH Thương mại và Giải pháp công nghệ THÀNH NAM » Trao đổi, mua bán » Bất động sản » Bộ Xây dựng giải đáp về chứng chỉ năng lực xây dựng
Di chuyển nhanh:  
Có bài mới Có bài mới Không có bài mới Không có bài mới
Có bài mới (Đã khóa) Có bài mới (Đã khóa) Không có bài mới (Đã khóa) Không có bài mới (Đã khóa)
Thông báo Thông báo Chú ý Chú ý
Đã chuyển Đã chuyển Bình chọn Bình chọn
Bạn không thể gửi bài viết mới
Bạn không thể trả lời bài viết
Bạn không thể xóa bài viết của bạn
Bạn không thể chỉnh sửa bài viết của bạn
Bạn không thể tạo bình chọn
Bạn không thể bình chọn
Giờ hiện tại: 4:31 PM - GMT + 7
 
Bán textlink
giá 50.000 VNĐ/text/tháng:

Mọi chi tiết xin liên hệ:
Mrs Hạnh - Phòng Kinh doanh
Hot-line: 093 615 2984
Điện thoại công ty: 04 6680 9640
Email: dthanh@giadinhit.net

88vin cổng game quốc tế  |  dowload 88vin
công ty sửa nhà  |  cong ty sua nha
cửa kéo đài loan  |  cua keo dai loan
cọc tiếp địa  | coc tiep dia  | Hàn hóa nhiệt Han hoa nhiet
điện thoại giá tốt
quảng cáo google-adwords
trường quốc tế  | bé vào lớp 1  | chọn trường cho con
dán xe máy  | dan xe may
đồng hồ cổ hà nội  | đồng hồ trung quốc  | đồng hồ con gà  | đồng hồ liên xô  | đồng hồ pháp  | đồng hồ cũ  | dong ho  | dong ho co  | đồng hồ cổ  | phụ kiện đồng hồ  | vật dụng thời bao cấp  | đèn dầu  | quạt cổ  | bàn là
Bán textlink giá 50.000 VNĐ/text/tháng